சென்னையில் 7வது இந்து ஆன்மீக, சேவைக் கண்காட்சி: 3-9 பிப்ரவரி 2015

hssf_2015

சென்னையில்  7வது ஹிந்து, ஆன்மீக சேவைக் கண்காட்சி  நேற்று கோலாகலமாகத்  தொடங்கியது.

இடம்: ஏ.எம்.ஜெயின் கல்லூரி வளாகம், மீனம்பாக்கம், சென்னை.பிப்ரவரி  3ம் நாள் முதல் 9ம் நாள் வரை, தினந்தோறும் காலை 9.30 மணி முதல் இரவு 9 மணி வரை.

நூற்றுக் கணக்கான  ஆன்மீக, சமூகசேவை அமைப்புகள்  பங்கேற்கின்றனர்.  தமிழ்ஹிந்து இணையதளத்தின் அரங்கும் உண்டு.

அனைவரும் வருக !

துவக்க விழா

துவக்க விழா

Tags: , , , , , , , ,

 

4 மறுமொழிகள் சென்னையில் 7வது இந்து ஆன்மீக, சேவைக் கண்காட்சி: 3-9 பிப்ரவரி 2015

 1. Dr.A.Anburaj on February 4, 2015 at 10:38 am

  3.2.2015 நேற்று இரவு தந்தி தொலைக்காட்சியில் இக்கண்காட்சி குறித்து விவாதம் நடைபெற்றது.சாியான இலக்கு இன்றி விவாதம் தொடா்ந்தது. இந்துக்கள் தங்களது அமைப்புகளின் செயல்பாடுகளை பரம்பரம் அறிமுகப்படுத்திக்கொள்வது கூட பொிய விவாதம் பொருளாவது நினைத்து ஆச்சாியப்படுவதா? வேதனைப்படுவதா ? இந்து சமயம் குறித்து விவாதிக்க முன்வந்திருந்த திருஇளங்கோ அவர்களுக்கு சாியான வாய்ப்பு அளிக்காமல் தினத்தந்தி நிருபா் பாண்டே அவர்கள் நழுவிச் சென்றாா்கள்.விவாகதத்தில் திரு.ஹாஜாகனி அவர்கள் காபீா் என்ற சொல்லுக்கு இசுலாமை ஏற்றுக் கொண்டவர்கள் முசுலீம் என்றும் ஏற்றுக் கொள்ளாதவா்கள் காபீா் என்றும் காபீா் என்பது கண்ணியமான வாா்த்தை என்றும்ஒரு அண்டபுளுகை அவிழ்த்து விட்டாா்.எனே யாரும் அதை சரியான கோணத்தில் எதிா்கொள்ளவில்லை.
  காபீா் என்ற சொல் பொல்லாதது. காபீா் என்று அழைக்கப்பட்டவனுக்கு வாழும் உாிமையில்லை. அவன் கொல்லப்படவேண்டியவன். பெண் என்றால் அடிமை.வைப்பாட்யாக வைத்துக் கொள்ளலாம்.
  உமா் என்றவன் காலிபா வாக இருந்தான்.எகிப்து நாட்டை படைஎடுத்துப் பாழாக்கியவன் அவனே.அவன் கொல்லப்பட்டான். உதுமான் என்பவா் காலிபாவாக பதவியேற்றாா். அவரது ஆட்சிகுறித்து விமா்சனங்கள் எழுந்தது. அவருக்கு எதிராக பெரும் எண்ணங்கள் உருவானது. உதுமான் முகம்மதுவின் முதல் மனைவி கதிஜாவின் மகள் இருவரை மணந்தவா். அவரை முகம்மதுவின் 3-ம் மனைவி யான ஆயிசா ” உதுமான் ஒரு காபீா்” என்று திட்டினாா். உதுமான் முதலாம் கலிபா அபுபக்காின் மகன் அபுபக்கரால் கொல்லப்பட்டாா். அபுபக்கா் என்பவா் ஆயிசாவின் தந்தையாவாா்.காபீா் பட்டம் கிடைத்தபின் கிடைத்தது மரணம். காபீா் என்ற சொல் கண்ணியமானதா ? முகம்மதுவின் வாழ்வில் நடந்த யுத்தங்கள் அனைத்தும் முஸ்லீம்களுக்கும் காபீா் களுக்கும் நடந்த போராவே சித்தாிக்கப்படுகின்றன. உண்மையிலே அவைகள் அரேபிய இனச் சண்டைதான். அரேபிய மத வரலாற்றைப்படிக்கும் போது காபீா் என்ற சொல் இழிவானது.ஏற்க இயலாது என்பது புலனாகும். காபீா் என்ற சொலலை தீண்டாமை தடுப்புசட்டத்தின் கீழ் தடைசெய்ய வேண்டும் இதுவே அடுத்த இலக்கு.சாதிப்போமா? சாதிக்க வேண்டும்.

 2. Dr.A.Anburaj on February 4, 2015 at 10:56 am

  செங்கொடி, இறையில்லா இஸ்லாம், இசாகுரான்,பகடு என்ற வலை தளங்களில் மிகச்சிறந்த கட்டுரைகள் உள்ளன.அரேபிய மதம் எவ்வளவு காடைத்தனமானது என்பது அங்கு நிரூபணமாகி உள்ளது.இதை நடத்துபவா்களும் அரேபிய மத ஆதரவாளா்களாக இருந்தவா்கள்தாம்.

 3. Dr.A.Anburaj on February 4, 2015 at 11:00 am

  பாக்கிஸ்தானில் அகமதியா முஸ்லீம்கள் இயல்பாக வாழ்ந்து வந்தனா். திடீரென்று ஏற்பட்ட மாற்றத்தால் அகமதிய முஸ்லீம்கள் முஸ்லீம் அல்லாத சிறுபான்மையினா்-காபீா்கள் என்று அறிவித்தது அரசு.அடுத்தஏற்பட்டது படுகொலை.அகமதியா முஸ்லீம்கள் கொன்று குவிக்கும் படலம் தொடா்ந்து நடைபெற்று வருகின்றது. ஏராளமாக அகமதிய முஸ்லீம்கள் இலங்கையில் அடைக்கலம் பெற்ற வாழ்ந்து வருகின்றாா்கள்.அகமதிய முஸலீம்களுக்கு காபீா் பட்டம்.பின் படுகொலை. இது இந்துக்களுக்கு நடைபெற்று வருகின்றது. நம்மை இழிவு படுத்தி அசிங்கப்படுத்தி படுகொலைக்கு காரணமான தத்துவத்தை நாம் பாராமுகமாக இருப்பது அசிங்கம் ?????

 4. paandiyan on February 4, 2015 at 3:51 pm

  விடுங்க ஸார் நான் ஒருமுறை பின்னூட்டத்தில் போட்டது அல்லது படித்ததாக ஜாபகம்.

  நாம் அவர்கலுக்கு காபிர் என்றால், நமக்கு அவர்களும் காபீர்கள்தான்.

மறுமொழி இடுக:

உங்கள் மின்னஞ்சல் முகவரி வெளியிடப் படமாட்டாது.

உங்கள் எண்ணங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ள:

தமிழ்ஹிந்து தளத்தில் வரும் மறுமொழிகளை ஓரளவு மட்டுறுத்தலுக்குப் பின்பே வெளியிடுகிறோம் என்றாலும், தனிப்பட்ட முறையில் தாக்காத, ஏளனம் செய்யாத மறுமொழிகளை எல்லாம் வெளியிடவே நினைக்கிறோம் என்றாலும், மறுமொழிகளின் உண்மைத் தன்மைக்கும், கருத்துகளுக்கும் தமிழ்ஹிந்து பொறுப்பேற்காது.

மறுமொழிகள் எழுதும் நண்பர்கள் தங்களின் பொறுப்பறிந்து எழுதுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

*