முகப்பு » அனுபவம், அரசியல், சூழலியல், விவாதம்

பயங்கொள்ளிப் பார்ப்பானும் பசுவதையும்


யங்கொள்ளிப் பார்ப்பான் என்று ஒரு இரகம் உண்டு. யார் அவர்கள்?

தமிழ்நாட்டில் ஒரு நூற்றாண்டுக்கு மேலாக பிராம்மண துவேஷம் இருக்கிறது. பொதுவாக பிராம்மணர்கள் ஒதுங்கிப் போய்விடுவார்கள். இல்லை மும்பை, அமெரிக்கா எங்காவது சென்றுவிடுவார்கள். சிலர் துணிந்து எதிர்கொள்வார்கள்.

ஆனால் ஒரு சிலர் இடதுசாரி ஆதரவு, ஹிந்துத்துவ எதிர்ப்பு, ஹிந்துமத நிந்தனை, ஹிந்துக் கடவுள் நிந்தனை போன்ற ஈன செயல்களில் ஈடுபடுவார்கள். கிறிஸ்தவ மற்றும் இஸ்லாமிய ஆதரவாளர்களாக இருப்பார்கள். மாட்டிறைச்சி உண்பதை ஆதரிப்பார்கள். ஹிந்துக்களுடன் மற்றும் ஹிந்துத்துவ ஆதரவாளர்களுடன் பேசும்போது தெனாவட்டாகப் பேசுவார்கள். நையாண்டி செய்வார்கள். எந்த ஹிந்து பதிலுக்கு அடிக்கப்போகிறான்? 🙂 ஆனால், கிறிஸ்தவத்தையோ, இஸ்லாத்தையோ, இயேசுவையே, நபியையோ விமர்சிக்க சொல்லுங்கள். ம்ஹூம், மாட்டார்கள். சவாலைக் கேட்ட உடனேயே கௌபீனத்தில் கக்கா போய்விடுவார்கள். கிறிஸ்தவர்கள் மற்றும் முஸ்லீம்கள் முன் மண்டியிட்டு அவர்கள் சொல்லுமிடங்களில் முத்தமிடுவார்கள். தாங்கள் பிராம்மணர்கள் இல்லை என்று பறைசாற்ற என்ன வேண்டுமானாலும் செய்வார்கள்.

இந்த வீர்யமற்ற கோழைகளுக்குப் பெயர்தான் பயங்கொள்ளிப் பார்ப்பான். எதிரியோடு கைகோர்த்துக் கொண்டால் பிழைக்கலாம் என்ற நோக்குடையவர்கள். பிராம்மணராகப் பிறந்து, கிறிஸ்தவராக மதம் மாறி, அதனால் திரை உலக வாய்ப்பைப் பெற்று, திராவிட கழகத்திலும் சேர்ந்த கமல்ஹாசன் இந்த இரகத்தை சேர்ந்தவர். சமீபத்தில், இதே இரகத்தை சேர்ந்த சஹஸ்ரநாமம் பத்மநாபன் என்பவர் இதே செயல்களில் ஈடுபட்டார். அவரை, “ஹிந்துக் கடவுள்களை நிந்திப்பதைப்போல் இயேசுவை சொல்லிப் பாரும். உங்களைக் கூலிப்படையாக நடத்தும் வெள்ளைக்காரன் செவுளில் ஒன்று விடுவான்” என்று சவால் விட்டேன். எதிர்பார்த்தவிதமே கௌபீனத்தில் கக்கா போய்விட்டார்.

பசுவதைத் தடையை எதிர்த்த அவர் பால் அருந்துவதால்தான் பசுவதை நடக்கிறது என்று அவர் இட்ட வாதத்தை மறுத்து நான் எழுதியது –

”உங்கள் பதிவில் நாணயமில்லை. நீங்கள் மாமிசத்திற்காகவோ, தோல் பொருட்களுக்காகவோ பசு வதை செய்வது தார்மீகக் குற்றம் என்று எழுதினீர்களா? பசுக்களையும், கன்றுகளையும் கொடூரமான முறையில் லாரிகளில் ஏற்றி செல்வது அநீதி என்று எழுதினீர்களா? அந்த அநீதியையும், குற்றத்தையும் தடைசெய்யும் விதமாக மோதியும் ஆதித்யனாத்தும் எடுக்கும் நடவடிக்கைகளுக்குத் தலைவணங்கினீர்களா? கேட்பாரின்றி வெட்டப்படும் பசுக்களுக்காகக் குரல் கொடுக்கும் கோரக்ஷகர்களுக்குக் கைகூப்பி நன்றி சொன்னீர்களா?

இல்லை. இல்லை. இல்லை. இல்லை. அவர்களையெல்லாம் தூஷித்தீர்கள். மனதில் ஈரமற்றவன் என்று எவனைத் திருவள்ளுவர் குறிப்பிட்டாரோ அவனுக்கு வக்காலத்து வாங்கினீர்கள். ஒரு குழந்தையைக் கொன்று அதன் மாமிசத்தை உண்பதை விட மாபெரும் பாதகம் செய்பவனுக்கு வக்காலத்து வாங்கினீர்கள். உங்களைப் போன்றவர்களுக்கும் கற்பழித்துக் கொன்ற கயவனுக்கு வக்காலத்து வாங்கும் வக்கீல்களுக்கும் தார்மீகரீதியாக வேறுபாடு இல்லை.

ஆனால், “பாலும், தயிரும், நெய்யும் அதிகம் சாப்பிடுபவர்கள்தான் பசுக் கொலைக்கு முதற்காரணமாகிறார்கள்” என்று முதலைக்கண்ணீர் வடிக்கிறீர்கள். பசுவதை தவறு. அதைத் தடை செய்யவேண்டும் என்று சொல்லிவிட்டு, பால் குடிப்பதால் பசுவதை அதிகரிக்கிறது. எனவே அதையும் நிறுத்தவேண்டும் என்று சொல்லியிருந்தால் நீங்கள் நியாயமானவர் என்று கொள்ளலாம். அது உங்கள் நிலை அல்ல.

இதைப்பற்றி ஓராண்டுக்கு மேல் எழுதி வருகிறேன். பால் குடிப்பதால் பசுவதை நடக்கிறது என்பதால்தான் வேகனாக மாறினேன். ஆனால், பால் குடித்தால் பசு வதை நடக்கவேண்டும் என்ற அவசியமில்லை. ராஜஸ்தானில் பிஷ்ணோய் என்ற ஹிந்துக் குடியினர் இருக்கிறார்கள். அவர்கள் பால் விற்றுத்தான் பிழைக்கிறார்கள். பசுக்களை வீட்டுப் பிள்ளைகள் போல பராமரிக்கிறார்கள். மாமிசம் உண்பதில்லை. பசுக்கள் அளவுக்கு அதிகம் பால் கறக்கின்றன. கறப்பது நின்றால் அவற்றை விற்பதில்லை. குடும்ப உறுப்பினராகப் பாவித்துப் பேணிக்காக்கிறார்கள். இதற்கெல்லாம் மானியம் கூடப் பெற்றுக்கொள்வதில்லை.

எனவே பசுவதை இன்றி பால் அருந்த வழி இருக்கிறது. ஆனால், பசுவதை இன்றி மாட்டிறைச்சி அருந்த வழி இல்லை. இரண்டையும் ஒப்பிடுவது முட்டாள்தனம் மட்டுமில்லை. அயோக்கியத்தனமும் கூட. மேலும், பால் அருந்துபவர்கள் முக்கால்வாசிப்பேருக்கு பசுக்கள் வதைபடும் என்ற உண்மை தெரியாது. ஆனால், மாட்டிறைச்சி உண்பவர்களுக்கு பசுக்கள் வதைபடும் என்ற உண்மை தெரியும்.

பசுக்கள் பால் கறப்பதை நிறுத்திவிட்டால் “போஷிக்க விவசாயியால் முடியாது. எனவே சந்தையில் அடிமாடாக விற்க வேண்டி வருகிறது” என்பதும் கள்ளவாதம். பிஷ்ணோய் மக்களால் போஷிக்க முடியுமெனில் மற்றவர்களாலும் முடியும். பேராசை கொண்டவனால் முடியாது. விவசாயிகள் மானியம் கேட்கத் தயங்குகிறார்களா என்ன? கடன் இரத்து செய்ய சொல்லி கேட்பதில்லை? இலவசமாக மின்சாரம் கேட்பதில்லை? கறப்பதை நிறுத்திவிட்ட பசுக்களை போஷிக்கவும் மானியம் கேட்கட்டுமே? கிறிஸ்தவ சர்ச்சுகளின் சொத்துக்களை பறிமுதல் செய்து மானியம் வழங்கலாம்.

வழியா இல்லை?”

குறிச்சொற்கள்: , , , , , , , , , , , , , , , , ,

 

ஒரு மறுமொழி பயங்கொள்ளிப் பார்ப்பானும் பசுவதையும்

  1. சங்கரனார் on June 20, 2017 at 7:23 pm

    வந்தே மாதரம். அருமை.
    வாழ்க பாரதம்.

மறுமொழி இடுக:

உங்கள் மின்னஞ்சல் முகவரி வெளியிடப் படமாட்டாது.

உங்கள் எண்ணங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ள:

தமிழ்ஹிந்து தளத்தில் வரும் மறுமொழிகளை ஓரளவு மட்டுறுத்தலுக்குப் பின்பே வெளியிடுகிறோம் என்றாலும், தனிப்பட்ட முறையில் தாக்காத, ஏளனம் செய்யாத மறுமொழிகளை எல்லாம் வெளியிடவே நினைக்கிறோம் என்றாலும், மறுமொழிகளின் உண்மைத் தன்மைக்கும், கருத்துகளுக்கும் தமிழ்ஹிந்து பொறுப்பேற்காது.

மறுமொழிகள் எழுதும் நண்பர்கள் தங்களின் பொறுப்பறிந்து எழுதுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

*